![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/450430442_8236126656432117_52229089783410454_n-1200x900.jpg)
11-12 กรกฎาคม 2567 เข้าร่วมโครงการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพเครือข่ายบริหารการวิจัย โดยเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคเหนือตอนบน สำนักงานปลัดกระทรวงอุดมศึกษา วิทยาศาตร์ วิจัยและนวัตกรรม (สป.อว.) ซึ่งงานวิจัยเรื่อง “การคัดแยกราและยีสต์จากลูกแป้งเพื่อใช้ในการพัฒนาและยกระดับผลิตภัณฑ์สาโทจากข้าวพันธุ์พื้นเมืองบุรีรัมย์และสุรินทร์” เป็น Best practice ได้เป็นตัวแทนของเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/Screenshot-655-670x377.png)
ความคิดเห็น