![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/326787471_922635085528925_2404243647082576363_n.jpg)
สาขาวิชาฟิสิกส์ คณะครุศาสตร์ ได้จัดทำโครงการ เสริมสร้างองค์ความรู้และพัฒนาทักษะกลุ่มประชาชนที่มีรายได้น้อย และผู้ประกอบการ ในการบริหารจัดการทรัพยากรท้องถิ่น และเศรษฐกิจฐานรากสู่เศรษฐกิจมูลค่าสูง โดยมีกิจกรรม การสร้างนักศึกษาสาขาวิชาฟิสิกส์ สู่การพัฒนาธุรกิจชุมชนด้วยนาโนเทคโนโลยี วัตถุประสงค์เพื่อให้นักศึกษาสาขาวิชาฟิสิกส์ มีส่วนร่วมในการพัฒนาธุรกิจชุมชน เข้าใจกระบวนการผลิต ผลิตภัณฑ์สิ่งทอ ณ ศูนย์จัดแสดงและจำหน่ายผลิตภัณฑ์บ้านสนวนนอก หมู่ 2 ตำบลสนวนนอก อำเภอห้วยราช จังหวัดบุรีรัมย์
ความคิดเห็น