![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/4D3F88CCB4B54687B2C769CB47ADCFA6-1200x800.jpg)
กิจกรรม เกมส์องค์กร
เกมส์องค์กรเป็นกิจกรรมประกอบการเรียนการสอนรายวิชา จิตวิทยาการดำเนินชีวิตกับการพัฒนาตน ซึ่งเป็นเกมส์ที่จำลองสถานการณ์ขึ้นว่านักศึกษาเป็นพนักงานที่อยู่ในองค์กรดังกล่าว โดยให้แต่ละกลุ่มเลือกประธานบริษัท และหัวหน้าแต่ละฝ่าย พร้อมบอกเหตุผล จากนั้นได้สร้างสถานการณ์ปัญหาขึ้นเพื่อให้นักศึกษาได้ร่วมกันแก้ปัญหา จุดมุ่งหมายเพื่อให้ทุกคนได้รู้จักร่วมมือกันในการแก้ปัญหา และรับผิดชอบบทบาทหน้าที่ของตนเองตามที่ได้รับมอบหมาย
ความคิดเห็น