![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441021654_908528231076072_4410654035720488166_n-1200x586.jpg)
เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2567 เข้าร่วมกิจกรรมพิธีแสดงความยินดีกับบัณฑิตคณะครุศาสตร์ โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น ปีการศึกษา 2561 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จัดที่ได้รับการบรรจุเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครู โดยมี รองศาสตราจารย์มาลิณี จุโฑปะมา อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ให้เกียรติมอบเกียรติบัตร พร้อมดอกไม้ แสดงความยินดี กล่าวคำชื่นชม และฝากข้อคิดการทำงาน ในการพัฒนาการศึกษาในท้องถิ่น และบ้านเกิดตนเอง
รองศาสตราจารย์มาลิณี จุโฑปะมา อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ กล่าวว่า รู้สึกภาคภูมิใจในบัณฑิตคณะครุศาสตร์ทุกคน ที่สำเร็จการศึกษาและได้รับการบรรจุเป็นข้าราชการครู ซึ่งถือเป็นรางวัลอันล้ำค่าที่ตอบแทนความทุ่มเทและความพยายามของบัณฑิตทุกคน อธิการบดีมอบหมายให้บัณฑิตทุกคนยึดมั่นในอุดมการณ์ของความเป็นครู เสียสละ ทุ่มเท ทำงานด้วยความมุ่งมั่น ตั้งใจ เพื่อพัฒนาการศึกษาในท้องถิ่น และสร้างคุณประโยชน์ให้กับเด็กไทยและประเทศชาติต่อไป บัณฑิตที่ได้รับการบรรจุราชการครู ต่างรู้สึกดีใจและภาคภูมิใจ พร้อมตั้งใจที่จะนำความรู้และประสบการณ์ที่ได้รับจากมหาวิทยาลัย ไปใช้ในการสอนพัฒนาเด็กนักเรียนให้มีความรู้ มีความสามารถ และเป็นพลเมืองที่ดีของชาติต่อไป
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/001-1-300x172.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441025096_908528854409343_6258700332199046948_n-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441027885_908529521075943_466659796971861107_n-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441021654_908528231076072_4410654035720488166_n-300x147.jpg)
ความคิดเห็น