![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/แนะแนว1-1-1200x901.jpg)
โครงการแนะแนวการศึกษาต่อ ตลอดเดือนกุมภาพันธ์ 2567
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/450430442_8236126656432117_52229089783410454_n-670x503.jpg)
11-12 กรกฎาคม 2567 เข้าร่วมโครงการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพเครือข่ายบริหารการวิจัย โดยเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคเหนือตอนบน สำนักงานปลัดกระทรวงอุดมศึกษา วิทยาศาตร์ วิจัยและนวัตกรรม (สป.อว.) ซึ่งงานวิจัยเรื่อง “การคัดแยกราและยีสต์จากลูกแป้งเพื่อใช้ในการพัฒนาและยกระดับผลิตภัณฑ์สาโทจากข้าวพันธุ์พื้นเมืองบุรีรัมย์และสุรินทร์” เป็น Best practice ได้เป็นตัวแทนของเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/275765762_536020507850623_5100725307760201122_n-670x502.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/90161635_890912364694734_1620824712235974656_n-670x503.jpg)
ความคิดเห็น