![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IMG_6216-1200x800.jpg)
เข้าร่วมกิจกรรม “การถ่ายทอดเทคโนโลยีการสร้างมูลค่าให้กับอาหารพื้นถิ่น และอาหารฟังก์ชั่นด้วยการฉายรังสี” เพื่อสร้างความรับรู้และความเข้าใจเรื่องอาหารฉายรังสี โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมซึ่งเป็นผู้ประกอบการที่ต้องการพัฒนาผลิตภัณฑ์และต่อยอดผลิตภัณฑ์อาหารพื้นถิ่น และยังมีผู้ประกอบการที่ดำเนินการเกี่ยวกับอาหารฟังก์ชั่น ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมสุขภาพ ในวันที่ ๑๕ มกราคม ๒๕๖๗
ความคิดเห็น