![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/237817557_10223530284519018_1564096221142076173_n-1.jpg)
เข้าร่วมการเป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “การพัฒนาผลิตภัณฑ์ขนมไทยเพื่อเพิ่มมูลค่าสู่การพัฒนาเศรษฐกิจชุมชน” “ขนมไทยแคลอรี่ต่ำ” ในวันที่ 16 สิงหาคม 2564 ภายใต้โครงการ U2T ตำบลวังเหนือ อ.บ้านด่าน จ.บุรีรัมย์ (รูปแบบออนไลน์) ณ สาขาวิชานวัตกรรมอาหารและแปรรูป คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/ค่าย3-670x447.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/427750819_7515489355141650_6075493192374538025_n-670x503.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/วิศวกร-21-1-670x502.jpg)
ความคิดเห็น