![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/จัน-6-1200x583.jpg)
กิจกรรมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้และมอบเกียรติบัตรแก่ครัวเรือนที่เข้าร่วมโครงการ “ครัวเรือนสุขใจ พลานามัยแข็งแรง” พื้นที่ตำบลจันทบเพชร อำเภอบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์ : 24 กันยายน 2563
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/450430442_8236126656432117_52229089783410454_n-670x503.jpg)
11-12 กรกฎาคม 2567 เข้าร่วมโครงการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพเครือข่ายบริหารการวิจัย โดยเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคเหนือตอนบน สำนักงานปลัดกระทรวงอุดมศึกษา วิทยาศาตร์ วิจัยและนวัตกรรม (สป.อว.) ซึ่งงานวิจัยเรื่อง “การคัดแยกราและยีสต์จากลูกแป้งเพื่อใช้ในการพัฒนาและยกระดับผลิตภัณฑ์สาโทจากข้าวพันธุ์พื้นเมืองบุรีรัมย์และสุรินทร์” เป็น Best practice ได้เป็นตัวแทนของเครือข่ายบริหารการวิจัยภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/118957198_3620745567949453_6619530124623278494_n-670x895.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/323345980_899451611498526_6266459145047225026_n.jpg)
ความคิดเห็น