![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/ลงพื้นที่-18มี.ค.63_200318_0042-1200x900.jpg)
18 มีนาคม 2563 พานักศึกษาลงพื้นที่พัฒนากลุ่มวิสาหกิจชุมชนแปรรูปกล้วยบ้านดอนสมบูรณ์ ตำบลดงอีจาน อำเภอโนนสุวรรณ จังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อพัฒนาให้กลุ่มมีความเข้มแข็งเพื่อให้สามารถเข้าสู่ตลาดเพื่อสร้างความได้เปรียบในการแข่งขันและสามารถเข้าสู่ตลาดการค้าได้ของกลุ่มวิสาหกิจชุมชนแปรรูปกล้วยบ้านดอนสมบูรณ์เพื่อเสริมสร้างอาชีพ สร้างรายได้ที่เพิ่มขึ้นให้กับสมาชิกในชุมชน ได้รับการสนับสนุนงบประมาณการจากโครงการยกระดับผู้ประกอบการ OTOP จังหวัดบุรีรัมย์ ปี 2563
ความคิดเห็น