![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_15-1200x800.jpg)
วันที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2567 สาขาวิชาภาษาไทย มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ได้ดำเนินโครงการทัศนศึกษาในรายวิชาโทภาษาเขมร
ณ พิพิธภัณสถานแห่งชาติ สุรินทร์ ปราสาทศีขรภูมิ และตลาดการค้าช่องจอม จังหวัดสุรินทร์
กลุ่มเป้าหมายได้แก่ นักศึกษาสาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ชั้นปีที่ 3 (หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาไทย วิชาโทภาษาเขมร)
ได้รับความอนุเคราะห์จากพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สุรินทร์ และสำนักศิลปากรที่ 10 พิมาย (ส่วนพื้นที่ปราสาทศีขรภูมิ) ในการอำนวยความสะดวกและอนุญาตให้คณะเดินทางเข้าชมสถานที่
วิทยากรนำชมและบรรยายความรู้: คุณกรภัทร์ สุขใหญ่ เจ้าหน้าที่ประจำพิพิธภัณฑ์ฯ
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_15-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_1-1-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_12-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_13-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_14-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_16-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_17-300x200.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-วิชาโท-27-ม.ค.67_๒๔๐๑๒๙_18-300x200.jpg)
ความคิดเห็น