![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/FB_IMG_1708518194521.jpg)
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 กลุ่มวิชาภาษาจีน สาขาวิชาภาษาอังกฤษ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดกิจกรรม “ตรุษจีนปีมังกร พัฒนาด้านภาษาและวัฒนธรรมจีน” โดยได้รับเกียรติจาก รศ.ดร. อัครพนธ์ เนื้อไม้หอม คณบดี เป็นประธานในพิธี โดยมีกิจกรรมด้านวัฒนธรรมจีนมากมาย อาทิ การแสดงร้องเพลงจีน รำพัดจีน การแสดงดนตรีจีนกู่เจิง การประกวดคัดลายมือภาษาจีน รวมถึงการประกวด 春节偶像大赛 Chinese New Year Idol 2024 ให้นักศึกษาจากสาขาวิชาต่างๆ ร่วมแสดงความสามาถด้านภาษาและวัฒนธรรมจีน
ความคิดเห็น