![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC00169-1200x675.jpg)
สาขาวิชาฟิสิกส์ คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จัด “โครงการการพัฒนา
กระบวนการจัดการเรียนรู้ของนักศึกษา สาขาฟิสิกส์ ในศตวรรษที่ ๒๑ ” ประจาปีการศึกษา ๒๕๖๕ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนานักศึกษาสาขาฟิสิกส์ มีคุณลักษณะและยกระดับการศึกษาที่มีคุณภาพตามมาตรฐานสากล มีความรู้และทักษะ ในการดำรงชีวิตในสังคม ที่เปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว การปรับเปลี่ยนการเรียนการสอนให้สามารถสร้างและพัฒนาสมรรถนะที่สาคัญและจำเป็นของผู้เรียนสอดคล้องกับแผนปฏิรูปประเทศด้านการศึกษา ณ วนอุทยานเขากระโดง จังหวัดบุรีรัมย์
ความคิดเห็น