![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/327128488_908750276984989_8209247977751559059_n-1200x1697.jpg)
สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย คณะครุศาสตร์ จึงได้จัดให้มีกิจกรรมการประกวดการผลิตสื่อเสริมสร้างสุขภาวะเด็กปฐมวัย สำหรับนักศึกษาสาขาวิชาการศึกษาปฐมวัยในระดับอุดมศึกษา ภายใต้โครงการประชุมวิชาการระดับชาติและนานาชาติ งาน ราชภัฏบุรีรัมย์มหกรรมวิชาการและวัฒนธรรมนานาชาติ (BRICC) ครั้งที่ ๖ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นเวทีฝึกฝนให้นักศึกษาครูมีความมั่นใจ และกล้าแสดงออกในการพูดในที่สาธารณะ และมีความเป็นเลิศด้านการผลิตสื่อ สามารถนำความรู้และเทคนิคการผลิตสื่อไปปรับใช้จัดการเรียนรู้ให้กับเด็กปฐมวัยในอนาคตได้ ในวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ ณ ห้องประชุมช่ออินทนิล ชั้น ๒ อาคารอเนกคุณาคาร (อาคาร ๒๓) มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์
ความคิดเห็น