![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/LINE_ALBUM_อบรมวิศวกรสังคม6มค.65_๒๓๐๑๐๖_60-2-1200x900.jpg)
วันที่ 6 มกราคม 2566 เวลา 08.00 น. เป็นต้นไป คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ได้มีการจัดอบรมโครงการพัฒนาศักยภาพนักศึกษาคณะพยาบาลศาสตร์สู่การเป็นนักนวัตกรสังคมเป็นเยาวชนผู้นำการเปลี่ยนแปลงสู่ชุมชนท้องถิ่น ด้วยนวัตกรรมการเรียนรู้แบบบูรณาการ เพื่อพัฒนานักศึกษาในศตวรรษที่ 21 โดยส่งเสริมทักษะการคิด การสื่อสาร การประสานงานและทำงานเป็นทีม และนวัตกรรม ให้กับนักศึกษา ถือเป็นก้าวแรกของการเริ่มต้นของการสร้างประสบการณ์ที่ดีให้กับนักศึกษา วันดี ๆ ที่มีความสุข ขอขอบพระคุณ อาจารย์สุภาพร มะรังษี คณบดี ที่ท่านให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดงานในวันนี้ ประสบการณ์ที่นักศึกษาได้รับในวันนี้ จะนำไปใช้ประโยชน์เพื่อพัฒนาชุมชนในพื้นที่ที่รับผิดชอบต่อไป
ความคิดเห็น