![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/งานรดน้ำดำหัว-1-1200x799.jpg)
ร่วมงานวันสงกรานต์และวันผู้สูงอายุ 2565
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/03/บริการวิชาการเสม็ด-670x503.jpg)
วันที่ 14-15 ธันวาคม 2562 สาขาวิชาวิทยาศาสตร์การอาหาร คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จัดกิจกรรมแปรรูปผลิตภัณฑ์ภายในท้องถิ่นเพื่อสร้างความแตกต่างด้านผลิตภัณฑ์ สามารถแข่งขันในตลาด โดยการลงมือทำข้าวหมากหลากสี ได้แก่ 1. ข้าวหมากอัญชัน ข้าวหมากบีทรูท 2. น้ำสมุนไพรน้ำตะไคร้ใบเตย น้ำมะตูม และน้ำอัญชัน และ 3. พุดดิ้งข้าวทับทิมชุมแพ,ข้าวหอมมะลินิลสุรินทร์ และข้าวระยะหลังเม่า ผู้เข้าร่วมฝึกอบรมได้แก่ ผู้สูงอายุในชุมชนบ้านโคกเพชร ตำบลเสม็ด อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2019/05/newspapers-670x335.jpg)
ความคิดเห็น