![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/10/LINE_ALBUM_ปรับภูมิทัศน์-15สค64_211012_0-1200x675.jpg)
วันที่ 8 และ 9 ตุลาคม 2564 จัดกิจกรรมในโครงการ U2T เพื่อส่งเสริมการพัฒนาผลิตภัณฑ์และส่งเสริมการท่องเที่ยวชุมชนย้านไทรโยง ต.กระสัง อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ กลุ่มพัฒนาผ้าทอ กลุ่มพัฒนาเกษตรปลอดภัย และกลุ่มท่องเที่ยวคูเมืองโบราณบ้านไทรโยง
1.การอบรมพัฒนาผลิตภัณฑ์จากไม้ไผ่
2. การปรับภูมิทัศน์รอบคูเมืองโบราณ
3. การจัดตั้งกลุ่มเกษตรกร
4. มาตรฐานผลิตภัณฑ์ชุมชนผ้าทอ
ความคิดเห็น