![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/09/ThaiFood-2-1.jpg)
ร่วมถ่ายทอดทักษะและการปรุงเมนูอาหารไทยทั้งคาวและหวาน สำหรับนักเรียนนักศึกษาชาวกัมพูชาทุนพระราชทานฯ ตามแนวพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปีการศึกษา 2563-2564 ณ ห้องปฏิบัติการแปรรูปอาหาร สาขาวิชานวัตกรรมอาหารและแปรรูป คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์
ความคิดเห็น