![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/240824798_905676053684890_8480288074874724406_n-1200x800.jpg)
โครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนด้านการอบรม 2564
(การสร้างจิตสำนึกในการเป็นผู้กอบการ)
ในวันจันทร์ที่ 30 สิงหาคม 2564
ณ วิทยาลัยเทคนิคคูเมือง
นายสมชัย อินอ่อน ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคคูเมือง เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมโครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนด้านการอบรม 2564
ณ ห้องประชุมชั้น 1 อาคารศูนย์วิทยบริการ วิทยาลัยเทคนิคคูเมือง
โดยมีภารกิจอันสำคัญคือการผลิตนักเรียน นักศึกษา ได้ดำเนินการพัฒนาศูนย์บ่มเพาะ ให้แก่บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียน นักศึกษา ซึ่งจะต่อยอดธุรกิจใหม่ มีความประสงค์ เพื่อให้นักเรียน นักศึกษา และครูที่ปรึกษาแผนธุรกิจมีความรู้ความเข้าใจแผนธุรกิจ
และต่อยอดธุรกิจออนไลน์ ในสถานการณ์โรคระบาดไวรัสโคโรน่า นักเรียน นักศึกษา ครูที่ปรึกษาแผนธุรกิจสามารถต่อยอดธุรกิจใน
สถานศึกษาได้ สามารถเขียนแผนธุรกิจได้
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/240895721_649383892704521_8430968057261620846_n.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/240954125_173436631529582_6483798261891939058_n.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/240820678_4612596718765092_326192164338778187_n.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/240824798_905676053684890_8480288074874724406_n.jpg)
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2021/08/236722462_10157972750676969_2341717856449243899_n.jpg)
ความคิดเห็น