![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/124849658_830551574431661_4957856575320030869_n-1200x800.jpg)
วันที่ 11 พฤศจิกายน 2563 ได้เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการดำเนินงานโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนากระบวนการบ่มเพราะนักศึกษาครูให้มีสมรรถณะตามมาตรฐานวิชาชีพด้านการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการทดสอบวิชาภาษาอังกฤษให้ผ่านตามกรอบอ้างอิงร่วมสหภาพยุโรป ณ ห้องประชุมคณะครุศาสตร์ อาคารสิริวิชญากร คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์
โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนากระบวนการบ่มเพราะนักศึกษาครูให้มีสมรรถณะตามมาตรฐานวิชาชีพด้านการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการทดสอบวิชาภาษาอังกฤษให้ผ่านตามกรอบอ้างอิงร่วมสหภาพยุโรป เป็นโครงการตามยุทธศาสตร์ที่มีอาจารย์ ดร. ปองเอก เพ็งลุน เป็นผู้รับผิดชอบโครงการหลักในการดำเนินโครงการครั้งนี้ใช้ซอฟต์แวร์ที่สามารถนำผลการทดสอบไปยื่นผลคะแนนภาษาอังกฤษได้ จึงถือเป็นการสร้างโอกาสทางการศึกษาให้กับนักศึกษา
ความคิดเห็น