![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/117400593_1665437073631008_24420743294520734_o-1-1200x800.jpg)
วันที่ 11 สิงหาคม 2563 เข้าร่วมโครงการสืบสานอนุรักษ์ต่อยอดภูมิปัญญาผ้าทอพื้นบ้านอีสานใต้จังหวัดบุรีรัมย์ ซึ่งจัดขึ้นโดยสำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ โดยได้ชมนิทรรศการผ้าทอพื้นบ้านจังหวัดบุรีรัมย์ “จากเส้นใยสู่ผืนผ้า” ซึ่งมีการสาธิตเลี้ยงไหม การสาวไหม การสาธิตการมัดหมี่แบบลวดลายพื้นบ้านดั้งเดิม สาธิตการย้อมผ้ามัดหมี่ด้วยสีธรรมชาติ โดยภูมิปัญญาปราชญ์ชาวบ้าน ชุมชนบ้านหนองตราดน้อย ตำบลชุมเห็ด อำเภอเมืองบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์
ความคิดเห็น