![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/108021-1200x676.jpg)
วันที่ 11 เมษายน 2565 ร่วมกิจกรรมงานวันสงกรานต์และวันผู้สูงอายุ ประจำปี 2565 ที่จัดขึ้นโดยสำนักศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ณ บริเวณลานที่ประดิษฐานองค์พระพุทธสัพพัญญูสุคโต และบริเวณลานไทร ศูนย์วัฒนธรรมอีสานใต้ ซึ่งรายละเอียดของกิจกรรมภายในงานประกอบไปด้วย พิธีสรงน้ำและเปลี่ยนผ้าอังสะพระพุทธสัพพัญญูสุคโต พิธีรดน้ำดำหัวและขอพรผู้อาวุโส การบรรเลงดนตรีพื้นบ้าน โดยสาขาวิชาดนตรีศึกษา คณะครุศาสตร์ การประกวดกล่าวสุนทรพจน์ ในหัวข้อ “ส่งเสริม สืบสาน สร้างสรรค์ เนื่องในสงกรานต์และวันผู้สูงอายุ” การประกวดขับร้องเพลงลูกทุ่ง และการแข่งขันส้มตำลีลา โดยตัวแทนจากคณะและสำนักต่างๆ
ความคิดเห็น