เป็นคณะกรรมการดำเนินงานโครงการส่งเสริมและพัฒนาทักษะทางวิชาการ โดยทางสำนักงานบริการวิชาการ ได้ทำความร่วมมือกับกระทรวงอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ดำเนินโครงการอุตสาหกรรมสร้างสรรค์ขับเคลื่อนเศราฐกิจฐานรากและโครงการยุวชนอาสา โดยมหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ได้รับการคัดเลือกจากกรมส่งเสริมอุตสาหกรรมและคัดเลือกนักศึกษาเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการดำเนินโครงการฯ โดยให้นักศึกษาได้รับประสบการณ์ตางในการเพิ่มทักษะทางวิชาการ ฝึกปฏิบัติทักษะเทคโนโลยี ร่วมทำการพัฒนาแผนธุรกิจชุมชนท่องเที่ยวและทดลองนำไปใช้ในรูปแบบแผนธุรกิจชุมชน One day trip ร่วมกับชุมชนสนวนนอก อ.ห้วยราช จ.บุรีรัมย์ ระหว่างเดือนตุลาคม – พฤศจิกายน 2563
คณะกรรมการดำเนินงานโครงการส่งเสริมและพัฒนาทักษะทางวิชาการ
![](http://blog.bru.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/448911696_971515194979267_2605358067454950789_n-670x448.jpeg)
ความคิดเห็น